GIẢI VÔ ĐỊCH TRẺ, HỌC SINH VOVINAM
THÀNH PHỐ CẦN THƠ NĂM 2021
Thực hiện Kế hoạch phối hợp số 765/KH-SVHTTDL-SGDĐT ngày 08 tháng 3 năm 2021 giữa Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch và Sở Giáo dục và Đào tạo thành phố Cần Thơ về kế hoạch phối hợp tổ chức các giải thể thao trong trường học năm 2021.
Ban tổ chức trao Cờ toàn đoàn cho các đơn vị
|
Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp cùng Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức Giải vô địch trẻ, học sinh Vovinam thành phố Cần Thơ năm 2021, tổ chức ngày 09/4 - 11/4/2018 tại Nhà thi đấu Quân khu 9. Tham dự lần này có hơn 300 HLV-VĐV của 09 quận, huyện và Trường Trung học phổ thông FPT. Các VĐV tranh tài ở 64 nội dung Quyền và đối kháng ở cả 03 cấp họcSau 03 ngày tranh tài sôi nổi, chiều ngày 11/4/2021 Giải vô địch trẻ, học sinh Vovinam thành phố Cần Thơ năm 2021 được bế mạc tại Nhà thi đấu Quân khu 9, sau khi diễn ra các trận chung kết kịch tính, hấp dẫn, với sự áp đảo của VĐV đơn vị huyện Phong Điền và sự vươn lên mạnh mẽ của đơn vị huyện Cờ Đỏ. Với 38 HCV, 14 HCB, 06 HCĐ đơn vị huyện Phong Điền đạt hạng nhất toàn đoàn, hạng Nhì đơn vị huyện Cờ Đỏ với 12 HCV, 29 HCB, 10 HCĐ và hạng Ba là đơn vị quận Cái Răng với 5 HCV, 05HCB, 13 HCĐ.Nội dung Quyền vốn là truyền thống, thế mạnh của bộ môn Vovinam TP. Cần Thơ trên đấu trường khu vực, quốc gia và quốc tế. Nhằm củng cố và phát triển toàn diện bộ môn mạnh về cả Quyền lẫn đối kháng nên Giải lần này là cơ sở để bộ môn Vovinam TP. Cần Thơ tuyển chọn bổ sung các VĐV thi đấu đối kháng vào đội năng khiếu của thành phố để huấn luyện, đào tạo theo định hướng phát triển của thể thao TP. Cần Thơ.
Quốc Anh, P.QLTDTT
|